![](picture_upload/slide_news/slide_news-1c90.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-9af6.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-6928.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-50d9.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-cbc6.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-3c01.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-18c4.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-e8da.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-c4be.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-bce9.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-0048.jpg)
![](picture_upload/slide_news/slide_news-0dc0.jpg)
“การพัฒนาศักยภาพและทักษะในการสร้างเสริม ภาคีเครือข่ายมหาวิทยาลัยแห่งความสุข ด้วยหลักสูตร ความก้าวหน้าการบริหารจัดการองค์ความรู้สู่ความสุขในการทำงาน (Advanced Routine to Happiness: AR2H)” สำหรับบุคลากร มหาวิทยาลัยมหิดล
วันนี้ (19 กุมภาพันธ์ 2567)
ทางโครงการ HappyU ได้จัดกิจกรรม “การพัฒนาศักยภาพและทักษะในการสร้างเสริม ภาคีเครือข่ายมหาวิทยาลัยแห่งความสุข ด้วยหลักสูตร ความก้าวหน้าการบริหารจัดการองค์ความรู้สู่ความสุขในการทำงาน (Advanced Routine to Happiness: AR2H)” สำหรับบุคลากร มหาวิทยาลัยมหิดล
กล่าวรายงานโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ศิรินันท์ กิตติสุขสถิต ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยความสุขคนทำงานแห่งประเทศไทย
กล่าวต้อนรับและเปิดการอบรมโดย ศาสตราจารย์ นายแพทย์วชิร คชการ รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล
โดยกิจกรรมในครั้งนี้มีหัวข้อบรรยายดังนี้
1.Happy MU Model กับการออกแบบ Happy University Action Plan
2.การนำตัวชี้วัดจากข้อมูลการสำรวจมาประยุกต์ใช้ในการจัดทำการประกันคุณภาพการศึกษา (EdPEx)
3.กิจกรรม Happy Me to Healthy Workplace
กิจกรรมในครั้งนี้มีจุดประสงค์เพื่อสร้างนักสร้างสุขมหาวิทยาลัยในกลุ่มบุคลากรมหาวิทยาลัยมหิดล และนำองค์ความรู้ ความเข้าใจ ไปปฏิบัติการสร้างเสริมสุขภาวะและความอยู่ดีมีสุขบุคลากรและนักศึกษาภายในมหาวิทยาลัย รวมถึงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เทคนิค ทักษะ ประสบการณ์ร่วมกัน
โดยมี คณะ/ส่วนงาน ของทางมหาวิทยาลัยมหิดล เข้าร่วมมากถึง 37 ส่วนงาน
ณ ห้องประชุมประชาสังคมอุดมพัฒน์ ชั้น 1 สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล
ติดตามรายละเอียดของโครงได้ที่ :
https://www.facebook.com/happyuniversity